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TAARIFA KWA UMMA 
RAIS SAMIA, DANGOTE WAJADILI FURSA ZA UWEKEZAJI NCHINI 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, leo 
amekutana na kufanya mazungumzo na Mwenyekiti na Mtendaji Mkuu wa Kampuni ya 
Dangote Group, Alhaj Aliko Dangote, Ikulu jijini Dar es Salaam. 
 

Dangote, ambaye ni mwekezaji na mfanyabiashara kinara barani Afrika, ameeleza utayari 
wa kampuni yake kupanua ushirikiano wa uwekezaji na Serikali katika sekta mbalimbali 
za kimkakati. 
 

Mazungumzo hayo yamegusa maeneo ya miundombinu ya usafirishaji, uzalishaji wa 
mbolea nchini na nishati, kama sehemu ya fursa za uwekezaji zinazoweza kuchochea 
shughuli za kiuchumi nchini na katika ukanda wa Afrika Mashariki. 
 

Dangote amesema Tanzania ina mazingira mazuri ya uwekezaji na fursa kubwa za kukuza 
viwanda vinavyoongeza thamani ya malighafi na kuchochea biashara ya kikanda. 
 

"Tumetambua maeneo yenye manufaa makubwa kwa Tanzania na tuko tayari 
kushirikiana na Serikali kuyaendeleza kwa manufaa ya pande zote," amesema Dangote. 
 

Kwa upande wake, Rais Dkt. Samia amesema Serikali imepokea nia hiyo na kuzielekeza 
wizara na taasisi husika kuendelea na majadiliano ya kitaalamu kuhusu maeneo 
yaliyojadiliwa, kwa kuzingatia sera, sheria na vipaumbele vya maendeleo ya nchi. 
 

Amesema Serikali itaendelea kushirikiana na sekta binafsi katika kuvutia uwekezaji wenye 
tija unaochochea ukuaji wa uchumi, maendeleo ya viwanda, uhamishaji wa teknolojia na 
ajira kwa Watanzania. 
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